ติดต่อลงโฆษณา ในเวปบอร์ดนี้

Abuse/แจ้งลบ
ABUSE / แจ้งลบ
Your Email :
Why? !
Security Code

สอบถาม การแต่งตั้งครูผู้ช่วยเป็นครู

- กลับไปยังหมวดหลักของกระทู้นี้
  - สอบถาม การแต่งตั้งครูผู้ช่วยเป็นครู
แจ้งลบกระทู้ หรือ ลบผู้ตอบกลับ กระทู้โดย : kkk IP ADDRESS : 61.19.86.138 , , 10.100.1.128



« เมื่อ 11/08/2009 , 15:09:40 » Send Topic Set to Print Page Edit


สอบถามเรื่อง การประเมินครูผู้ช่วยเป็นครูคศ1

อ้างถึงหนังสือ สำนักงาน ก.ค.ศ. ที่ ศธ ๐๒๐๖.๒/๔๔๐ ลงวันที่ ๒๑ เมษายน ๒๕๕๑ เรื่อง การแต่งตั้งครูผู้ช่วยให้ดำรงตำแหน่งครู ตามหนังสือที่อ้างนี้ กำหนดให้ครูผู้ช่วยที่ได้รับการประเมินจากครูผู้ช่วยให้ดำรงตำแหน่งครูคศ.๑ แล้ว จะได้รับเงินเดือนขั้นต่ำของแท่ง คศ.๑ คือ ๑๑,๙๓๐ นั้น ตอนนี้ กระผมและเพื่อน ได้รับการประเมินและผ่านการประเมินแล้ว กระผมอยากทราบว่าทางเขตฯจะดำเนินการอย่างไร กระผมและเพื่อนจะได้รับสิทธิตามหนังสือที่อ้างหรือไม่ อย่างไร เพราะเป็นไปตามเกณฑ์ตามหนังสือที่อ้างทุกอย่าง ขอบคุณครับ

กระผมได้แนบลิ้งหนังสือดังกล่าวมาด้วยครับ

http://203.172.247.72/webboardnan2/data/0111.html

ขอบคุณท่านเสมาทองเป็นอย่างสูงนะครับ





แจ้งลบกระทู้ หรือ ลบผู้ตอบกลับ ตอบกลับโดย : เสมาทอง IP ADDRESS : 202.143.152.85 , , 192.168.99.227



« Reply #1 เมื่อ 11/08/2009 , 16:52:13 » Edit
ขณะนี้ทุกเขตกำลังรอกฎ ก.ค.ศ.ว่าด้วยการรับเงินเดือนของครู คศ.๑ อยู่ ถ้ากฎนี้ออกมาเมื่อไหร่ ก็จะรีบดำเนินการทันทีครับ
มาตรา ๔๔ ให้ข้าราชการครูและบุคลากรทางการศึกษาได้รับเงินเดือน เงินวิทยฐานะ และเงินประจำตำแหน่งตามกฎหมายว่าด้วยเงินเดือน เงินวิทยฐานะ และเงินประจำตำแหน่งข้าราชการครูและบุคลากรทางการศึกษา
ผู้ใดจะได้รับแต่งตั้งให้ดำรงตำแหน่งใด วิทยฐานะใด จะได้รับเงินเดือนอย่างใด ตามมาตรา ๓๑ ให้เป็นไปตามที่ ก.ค.ศ. กำหนด โดยให้ได้รับเงินเดือนในขั้นต่ำของอันดับ ในกรณีที่จะให้ได้รับเงินเดือนสูงกว่าหรือต่ำกว่าขั้นต่ำหรือสูงกว่าขั้นสูงของอันดับ ให้เป็นไปตามหลักเกณฑ์และวิธีการที่กำหนดในกฎ ก.ค.ศ.



แจ้งลบกระทู้ หรือ ลบผู้ตอบกลับ ตอบกลับโดย : kkk IP ADDRESS : 61.19.86.138 , , 10.100.1.250



« Reply #2 เมื่อ 13/08/2009 , 13:33:24 » Edit
ท่านครับ แสดงว่า ทาง ก.ค.ศ . จะออก กฎ ก.ค.ศ.ว่าด้วยการรับเงินเดือนของครู คศ.๑ โดยเฉพาะใช่ไหมครับ ..... เท่าที่ทราบมา ครูผู้ช่วยที่เรียน 5 ปี ได้รับสิทธิตามหนังสือที่อ้างถึงเลยนะครับ .... ก็เลยเกิดความสับสนนะครับ ... เพราะว่าในหนังสือดังกล่าวพูดถึงการประเมินจากครูผู้ช่วยไปเป็นครูเท่านั้น กระผมก็เลยเข้าใจว่า น่าจะรวมทั้งครูที่เรียน 4 ปี ไปด้วย ... แต่กลับไม่เป็นเช่นนั้นครับ .....

กระผมอาจจะพูดมากไปหน่อย แต่มันเป็นความรู้ลึก ๆ ในใจครับท่าน ว่าทำไมถึงได้รับสิทธิไม่เท่าเทียมกัน ....
ขอบพระคุณท่านเป็นอย่างสูงครับ ... ที่ให้ความกระจ่างในทุก ๆ เรื่อง
จะรอตามที่ท่านแนะนำครับ
ตอบกลับกระทู้นี้
  ไอคอนข้อความ :
** ชื่อ : สมัครสมาชิก : เข้าสู่ระบบ
** Security Code : ! ใส่ Code ตามที่ปรากฏที่ภาพด้านข้าง
กรุณากด F5 หาก Security Code ไม่แสดงผล
  อีเมล์ :
  รูปภาพประกอบ : ขนาดไม่เกิน 100KB **สมาชิกเท่านั้น
(BBZnet.com เพิ่มเนื้อที่เก็บภาพให้แต่ละบอร์ดมากถึง 1GB ต้องการมีเว็บบอร์ดของตัวเอง คลิกที่นี่เพื่อสมัครสมาชิก)
  ยินดีให้รูปประกอบนี้ ไปให้บริการ ส่งรูปภาพเข้ามือถือ ยินดี ไม่ยินดี
** ข้อความ :

ไอคอนอื่นๆ
  ใช้ไอคอน
B i U URL CENTER IMG Li Font QUOTE Special Tag
( เปลี่ยนไปใช้งานแบบ HTML Editor Mode, ต้องการ IE6+ และเปิดใช้งาน Java Script )
    คำเตือน
  • การแอบอ้างใช้ชื่อบุคคลซึ่งอาจทำให้บุคคลนั้นเกิดความเสียหาย อาจถูกดำเนินคดีทางกฏหมายได
  • การโพสรูปภาพที่ไม่เหมาะสม หรือ ไม่ได้รับอนุญาตจากเจ้าของภาพ อาจถูกดำเนินคดีทางกฏหมายได้
  • หากพบเห็นรูปภาพหรือกระทู้ที่ไม่เหมาะสมสามารถเมล์เข้ามาได้ที่ webmaster@bbznet.com โดยระบุ subject "กระทู้ไม่เหมาะสม" พร้อมทั้งระบุ ADDRESS ของเว็บบอร์ด